पॉवरग्रिड फील्ड इंजिनियर व सुपरवायझर भरती 2022 | POWERGRID Field Engineer & Supervisor Bharti 2022

पॉवरग्रिड फील्ड इंजिनियर व सुपरवायझर भरती 2022 | POWERGRID Field Engineer & Supervisor Bharti 2022 : पॉवरग्रिड (Powergrid) मार्फत फील्ड इंजिनियर व सुपरवायझर या पदांच्या 800 जागांसाठी अधिसूचना प्रसिद्ध केलेली आहे.

पॉवरग्रिड, सरकारच्या उर्जा मंत्रालयाच्या अंतर्गत ‘महारत्न’ सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रम. संपूर्ण आंतरराज्य पारेषण प्रणालीचे नियोजन, समन्वय, पर्यवेक्षण आणि नियंत्रण आणि राष्ट्रीय आणि प्रादेशिक पॉवर ग्रीड्सच्या संचालनासाठी भारताचा वीज पारेषण व्यवसायात गुंतलेला आहे. भारत सरकार (GOI) ने Revamped Distribution Sector Reform Scheme (RDSS) योजना सुरू केली आहे ज्यात स्मार्ट प्रीपेड मीटरिंगचा समावेश आहे, ज्यामध्ये भारतभर 25 कोटी स्मार्ट प्रीपेड मीटरचे महत्त्वाकांक्षी लक्ष्य आहे. या दिशेने, MOP ने POWERGRID सह CPSEs द्वारे कार्यान्वित करण्यासाठी 4 कोटी मीटर नियुक्त केले आहेत. POWERGRID भारत सरकारच्या अंतर्गत Revamped Distribution Sector Reform Scheme (RDSS) साठी करारावर रिक्त जागा भरण्यासाठी उज्ज्वल, वचनबद्ध आणि उत्साही उमेदवारांकडून ऑनलाईन पद्धतीने अर्ज मागविण्यात येत आहेत. उमेदवारांची निवड पूर्णपणे तात्पुरत्या आणि कराराच्या आधारावर 24 महिन्यांच्या कालावधीसाठी सुरुवातीला किंवा प्रकल्प पूर्ण होईपर्यंत, यापैकी जे आधी असेल. आवश्यकतेनुसार आणि प्रकल्पांच्या स्थितीनुसार वास्तविक प्रतिबद्धता (Engagement) बदलू शकते.

Table of Contents

पॉवरग्रिड फील्ड इंजिनियर व सुपरवायझर भरती 2022 संक्षिप्त तपशील | POWERGRID Field Engineer & Supervisor Bharti 2022 overview

POWERGRID मार्फत फील्ड इंजिनियर व फील्ड सुपरवायझर (Field Engineer & Field Supervisor) या पदांच्या एकूण 800 रिक्त जागांसाठी भरती जाहीर केली आहे. या लेखात खाली तक्त्यामध्ये या भरती संबंधित संक्षिप्त तपशील दिलेला आहे, उमेदवारांनी तो तपासावा.

भरती मंडळपॉवरग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया लिमिटेड (POWERGRID)
पदाचे नावफील्ड इंजिनियर व फील्ड सुपरवायझर
एकूण पदे800
अर्ज करण्याची पद्धतऑनलाईन
ऑनलाईन अर्ज करण्यास सुरुवात21 नोव्हेंबर 2022
ऑनलाईन अर्ज करण्याची शेवटची तारीख11 डिसेंबर 2022
निवड पद्धतमुलाखत/स्क्रिनिंग टेस्ट
अधिकृत वेबसाईटwww.powergrid.in

पॉवरग्रिड भरती 2022 अधिसूचना (Powergrid Recruitment 2022 Notification)

पॉवरग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया लिमिटेडने (POWERGRID) पॉवरग्रिड भरती 2022 ची अधिसूचना 15 नोव्हेंबर 2022 रोजी त्यांच्या www.powergrid.in या अधिकृत वेबसाईटवर प्रसिद्ध केली आहे. उमेदवार या लेखात खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून पॉवरग्रिड भरती 2022 अधिसूचनाची PDF डाऊनलोड करु शकतात.

पॉवरग्रिड भरती 2022 अधिसूचना (Powergrid Recruitment 2022 Notification) PDF डाऊनलोड करण्यासाठी येथे क्लिक करा

पॉवरग्रिड भरती 2022 ऑनलाईन अर्ज (Powergrid Recruitment 2022 Online Application)

पॉवरग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया लिमिटेडद्वारे (POWERGRID) प्रसिद्ध केलेल्या पॉवरग्रिड फील्ड इंजिनियर व सुपरवायझर भरती 2022 च्या ऑनलाईन अर्ज करण्याची लिंक 21 नोव्हेंबर 2022 रोजी सक्रिय होईल व ती 11 डिसेंबर 2022 पर्यंत सक्रिय राहिल. उमेदवार खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून पॉवरग्रिड फील्ड इंजिनियर व फील्ड सुपरवायझर भरती 2022 चा ऑनलाईन अर्ज सादर करू शकतात

पॉवरग्रिड भरती 2022 ऑनलाईन अर्ज (Powergrid Recruitment 2022 Online Application) सादर करण्यासाठी येथे क्लिक करा

पदांचा तपशील (Vacancy Details)

पदाचा IDपदाचे नावUROBCSCSTEWSएकूण
208फील्ड इंजिनियर (इलेक्ट्रिकल)221307030550
209फील्ड इंजिनियर (इलेक्ट्रॉनिक्स & कम्युनिकेशन)070402010115
210फील्ड इंजिनियर (IT)070402010115
211फील्ड सुपरवायझर (इलेक्ट्रिकल)195129723648480
212फील्ड सुपरवायझर (इलेक्ट्रॉनिक्स & कम्युनिकेशन)9864361824240
एकूण3292141195979800

उच्चवयोमर्यादा (Upper Agelimit)

• कमीतकमी वय :- 18 वर्षे

• 11 डिसेंबर 2022 रोजी 29 वर्षे (उमेदवारांचा जन्म 11 डिसेंबर 1993 पूर्वी किंवा 11 डिसेंबर 2004 नंतर झालेला नसावा)

शैक्षणिक पात्रता व अनुभव (Educational Qualification and Experience)

पदाचा IDपदाचे नावशैक्षणिक पात्रताDisciplineअनुभव
208फील्ड इंजिनियर (इलेक्ट्रिकल)Full time B.E/B.Tech/ B.Sc (Engg.) in Electrical discipline or equivalent discipline from recognized University / Institute with minimum 55% marks for General/OBC(NCL)/EWS and pass marks for SC/ST/PwBD candidates.Electrical/ Electrical (Power)/ Electrical and Electronics/ Power Systems Engineering/ Power Engineering (Electrical)Should have one-year post qualification experience of design/ engineering/ construction/ testing & commissioning/ O&M in Rural Electrification (RE)/ Distribution Management System (DMS)/ Sub Transmission (ST)/ Transmission Lines (TLs)/ Sub-stations (S/S)
209फील्ड इंजिनियर (इलेक्ट्रॉनिक्स & कम्युनिकेशन)Full time B.E/B.Tech/ B.Sc (Engg.) in Electronics & Communication discipline or equivalent discipline from recognized University / Institute with minimum 55% marks for General/ OBC(NCL)/EWS and pass marks for SC/ST/PwBD candidatesElectronics/ Electronics & Communication/ Electronics & Telecommunication/ Electronics & Electrical Communication/ Telecommunication EngineeringShould have one-year post qualification experience of design/ engineering/ construction/ testing & commissioning/ operation & maintenance of TeleCommunication System.
210फील्ड इंजिनियर (IT)Full time B.E/B.Tech/ B.Sc (Engg.) in Information Technology discipline or equivalent discipline from recognized University / Institute with minimum 55% marks for General/OBC(NCL)/EWS Android pass marks for SC/ST/PwBD candidates.Computer Science/ Computer Engg./ Information TechnologyShould have one-year post qualification experience of design/ engineering/ construction/ testing & commissioning/ operation & maintenance of IT systems/ Networking
211फील्ड सुपरवायझर (इलेक्ट्रिकल)Full Time Diploma in Electrical or equivalent discipline from recognized Technical Board / Institute with minimum 55% marks for General / OBC (NCL)/EWS candidates and pass marks for SC/ST/PwBD.

• Higher technical qualification like B.Tech. / BE / M.Tech. /ME etc. with or without Diploma is not allowed.
Electrical/ Electrical (Power)/ Electrical and Electronics/ Power Systems Engineering/ Power Engineering (Electrical)Should have one-year post qualification experience of construction/ testing & commissioning/ O&M of electrical works in Rural Electrification (RE)/ Distribution Management System (DMS)/ Sub Transmission (ST)/ Transmission Lines (TLs)/ Transmission Substations (S/S).
212फील्ड सुपरवायझर (इलेक्ट्रॉनिक्स & कम्युनिकेशन)Full Time Diploma in Electronics & Communication or equivalent discipline from recognized Technical Board / Institute with minimum 55% marks for General / OBC (NCL)/EWS candidates and pass marks for SC/ST/PwBD.

• Higher technical qualification like B.Tech. / BE / M.Tech. /ME etc. with or without Diploma is not allowed.
Electronics/ Electronics & Communication/ Electronics & Telecommunication/ Electronics & Electrical Communication/ Telecommunication EngineeringShould have one-year post qualification experience of design/ engineering/ construction/ testing & commissioning/ operation & maintenance of TeleCommunication System.

वेतन (Salary)

Post ID – 208, 209, 210• कंत्राटी कर्मचार्‍यांना मासिक वेतन रु. 30,000, – 3% – 1,20,000/- च्या पे बँडमध्ये 30,000/- च्या प्रारंभिक मूळ वेतनासह + Industrial DA + HRA + भत्ते दिले जातील.
Post ID – 211, 212कंत्राटी कर्मचार्‍यांना 23,000-3%-1,05,000/- च्या पे बँडमध्ये 23,000/- रुपये + Industrial DA + HRA या प्रारंभिक मूळ वेतनासह मासिक वेतन दिले जाईल.

निवडप्रक्रिया (Selection Process)

I) फील्ड इंजिनियर (Field Engineer) :-

 1. निवडीमध्ये केवळ पात्र आणि निवडलेल्या उमेदवारांची मुलाखत घेतली जाईल. तथापि, आवश्यक असल्यास, वैयक्तिक मुलाखतीसाठी बोलावल्या जाणार्‍या उमेदवारांची संख्या मर्यादित करण्यासाठी किमान पात्रता मानके / निकष वाढवण्याचा आणि / किंवा स्क्रीनिंग चाचणी घेण्याचा अधिकार व्यवस्थापनाकडे आहे.
 2. स्क्रिनिंग चाचणी, जर आयोजित केली गेली असेल, तर ती केवळ Elimination च्या उद्देशाने असेल आणि अंतिम गुणवत्तेत कोणतेही महत्त्व नसेल.
 3. चाचणीची योजना खालीलप्रमाणे असेल: अ) चाचणी 1 तास कालावधीची असेल. ब) विभाग आणि प्रश्नांची संख्या: i) Technical Knowledge Test – संबंधित विषयातील अभियांत्रिकी अभ्यासक्रमावर आधारित 50 प्रश्न. ii) अभियोग्यता चाचणी (Aptitude Test) – Logical Reasoning, डेटा इंटरप्रिटेशन, आकलन, शब्दसंग्रह, data sufficiency आणि संख्यात्मक क्षमता यावर आधारित 25 प्रश्न. क) सर्व प्रश्न MCQ प्रकारचे असतील आणि 4 पर्याय असतील आणि समान वेटेज (प्रत्येकी 1 गुण) असतील आणि कोणतेही निगेटिव्ह मार्किंग नाही. ड) पात्रता गुण किमान 40% अनारक्षित व EWS या श्रेणीसाठी आणि 30% राखीव श्रेणीसाठी असतील.
 4. UR श्रेणीसाठी स्क्रीनिंग परीक्षेत पात्रता गुण 40% आणि राखीव श्रेणीसाठी 30% असतील.
 5. परीक्षेत पात्र ठरलेल्या उमेदवारांना शॉर्टलिस्ट केले जाईल आणि त्यांच्या स्क्रीनिंग टेस्टमधील कामगिरीच्या आधारे मुलाखतीसाठी बोलावले जाईल.
 6. मुलाखतीतील कामगिरीच्या आधारावर गुणवत्ता निश्चित केली जाईल.
 7. मुलाखतीतील पात्रता गुण पुढीलप्रमाणे असतील: UR & EWS – 40% व मागासवर्गीय – 30%
 8. उमेदवारांना वैयक्तिक मुलाखतीत हिंदी किंवा इंग्रजीमध्ये उपस्थित राहण्याचा पर्याय असेल.

II) फील्ड सुपरवायझर (Field Supervisor) :

 1. अर्जांच्या छाननीच्या आधारे निवड केली जाईल. पात्रता निकष आणि इच्छित अनुभव प्रोफाइल आणि छाननीनंतर पात्र ठरलेल्या उमेदवारांची स्क्रीनिंग टेस्ट होइल.
 2. स्क्रिनिंग टेस्टमध्ये पात्र ठरलेल्या उमेदवारांना स्क्रीनिंग टेस्टमध्ये मिळालेल्या गुणांच्या गुणवत्तेनुसार पॅनेलमध्ये समाविष्ट केले जाईल.
 3. चाचणीची योजना खालीलप्रमाणे असेल: अ) चाचणी 1 तास कालावधीची असेल ब) विभाग आणि प्रश्नांची संख्या: i) Technical Knowledge Test– संबंधित विषयातील डिप्लोमा अभ्यासक्रमावर आधारित 50 प्रश्न. ii) Aptitude Test – Logical Reasoning, डेटा इंटरप्रिटेशन, आकलन, शब्दसंग्रह, Data sufficiency आणि संख्यात्मक क्षमता यावर आधारित 25 प्रश्न. क) सर्व प्रश्न MCQ प्रकारचे 4 पर्यायांसह असतील आणि समान वेटेज (प्रत्येकी 1 गुण) असतील आणि कोणतेही निगेटिव्ह मार्किंग नसेल. ड) पात्रता गुण किमान 40% अनारक्षित व EWS या श्रेणीसाठी आणि 30% राखीव श्रेणीसाठी असतील.

ऑनलाईन अर्जाचे शुल्क (Online Application Fee)

पदाचे नावअर्जाचे शुल्क
फील्ड इंजिनियर (Field Engineer – Electrical/E&T/IT)₹400/-
फील्ड सुपरवायझर (Field Supervisor – Electrical/E&C)₹300/-

SC/ST/PwBD/Ex-SM :- शुल्क (Fee) नाही

महत्त्वाच्या तारखा (Important Dates)

अधिसूचना प्रसिद्ध15 नोव्हेंबर 2022
ऑनलाइन अर्ज सादर करण्यास सुरुवात21 नोव्हेंबर 2022
ऑनलाइन अर्जाची शेवटची तारीख11 डिसेंबर 2022
मुलाखत/स्क्रिनिंग टेस्ट ची तारीखनंतर कळवण्यात येईल
अधिकृत वेबसाईटwww.powergrid.in
अधिसूचनायेथे डाऊनलोड करा
ऑनलाइन अर्जयेथे ऑनलाइन अर्ज करा

ऑनलाईन अर्ज कसा सादर करावा? (How to apply?)

• इच्छुक पात्र उमेदवारांनी POWERGRID च्या ऑन-लाइन नोंदणी प्रणालीद्वारेच अर्ज करावा. अर्ज करण्यासाठी http://www.powergrid.in वर लॉग इन करा = Careers section = Job Opportunities = Openings = Executive Positions on All India Basis and then “Engagement of experienced personnel on Contract Basis for the post of Field Engineer & Field Supervisor”.

• वेबसाइटवर त्यांचे अर्ज नोंदणी आणि सबमिट करण्यापूर्वी, उमेदवाराकडे वैध स्वत:चा ई-मेल आयडी, पर्यायी ई-मेल आयडी आणि मोबाइल नंबर असणे आवश्यक आहे.

• आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करा जसे की, पासपोर्ट साईज रंगीत फोटो (50kb), सही (30kb), जन्म पुरावा, अनुभव प्रमाणपत्र इ.

• यशस्वीरित्या अर्ज नोंदणी केल्यानंतर अर्जाचे शुल्क (Application Fee) भरा.

• अर्जाची प्रिंट घ्या.

FAQs

Q1. पॉवरग्रिड फील्ड इंजिनियर व सुपरवायझर भरती 2022 एकूण किती जागांसाठी प्रसिद्ध झाली आहे? (How many vacancies announced under POWERGRID Field Engineer & supervisor Bharti 2022?)

A. एकूण 800 जागांसाठी ही भरती प्रक्रिया होणार आहे.

Q2. पॉवरग्रिड भरती 2022 चा ऑनलाइन अर्ज सादर करण्यास सुरुवात केव्हा होणार आहे? (When will start Online Application for POWERGRID Recruitment 2022 ?)

A. 21 नोव्हेंबर 2022 पासून पुढे.

Q3. पॉवरग्रिड भरती 2022 चा ऑनलाइन अर्ज सादर करण्याची शेवटची तारीख कोणती आहे ? (What is the last date of Online Application for POWERGRID Recruitment 2022 ?)

A. 11 डिसेंबर 2022 पर्यंत.

Q1. पॉवरग्रिड फील्ड इंजिनियर व सुपरवायझर भरती 2022 ची अधिकृत वेबसाईट कोणती आहे? (What is the official website of POWERGRID Field Engineer & supervisor Bharti 2022?)

A. www.powergrid.in

इतर जाहिराती

ठाणे महानगरपालिका परिचारिका भरती 2022 | TMC Thane Nurse Bharti 2022

भारतीय वायू सेना अग्निवीरवायू निकाल 2022 | Indian Air Force Agniveervayu Result 2022

IOCL प्रशिक्षणार्थी भरती 2022 | IOCL Apprentice Bharti 2022

केंद्रिय लोकसेवा आयोग भरती 2022 | UPSC Recruitment 2022

WWW.MPSCRESULT.COM

Leave a Comment