HPCL Assistant Technician Recruitment 2023: हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड मध्ये 60 पदांची भरती

HPCL Assistant Technician Recruitment 2023: हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड मध्ये 60 असिस्टंट टेक्निशियन पदांची भरती

हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (HPCL) मार्फत HPCL Assistant Technician Recruitment 2023 असिस्टंट प्रोसेस टेक्निशियन (APT), असिस्टंट बॉयलर टेक्निशियन (ABT), असिस्टंट फायर ॲंड सेफ्टी ऑपरेटर (AFSO), असिस्टंट मेंटेनन्स टेक्निशियन इलेक्ट्रिकल (AMT-E) या पदांच्या एकूण 60 रिक्त जागांसाठी भरती अधिसूचना www.hindustanpetroleum.com या अधिकृत वेबसाईटवर प्रसिद्ध केली आहे. इच्छुक व पात्रता धारक उमेदवार 01 फेब्रुवारी 2023 ते 25 फेब्रुवारी 2023 ऑनलाइन पद्धतीने अर्ज करू शकतात.

Table of Contents

संक्षिप्त तपशील (Overview)

भरती मंडळहिंदुस्तान पेट्रोलियम कार्पोरेशन लिमिटेड (HPCL)
नोकरीची श्रेणीState Jobs/Technician Job/Mumbai job
पदाचे नावअसिस्टंट प्रोसेस टेक्निशियन (APT), असिस्टंट बॉयलर टेक्निशियन (ABT), असिस्टंट फायर ॲंड सेफ्टी ऑपरेटर (AFSO), असिस्टंट मेंटेनन्स टेक्निशियन इलेक्ट्रिकल (AMT-E)
एकूण जागा60
ऑनलाइन अर्ज करण्यास सुरुवात1 फेब्रुवारी 2023
ऑनलाइन अर्ज करण्याची शेवटची तारीख25 फेब्रुवारी 2023
निवड पद्धतसंगणक आधारित चाचणी (CBT), कागदपत्र तपासणी, कौशल्य चाचणी
अधिकृत वेबसाईटwww.hindustanpetroleum.com

HPCL Technician Recruitment 2023 Notification PDF (अधिसूचना)

हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (HPCL) मार्फत HPCL Assistant Technician Recruitment 2023 असिस्टंट प्रोसेस टेक्निशियन (APT), असिस्टंट बॉयलर टेक्निशियन (ABT), असिस्टंट फायर ॲंड सेफ्टी ऑपरेटर (AFSO), असिस्टंट मेंटेनन्स टेक्निशियन इलेक्ट्रिकल (AMT-E) या पदांच्या एकूण 60 रिक्त जागांसाठी भरती अधिसूचना या अधिकृत वेबसाईटवर प्रसिद्ध केली आहे. अधिसूचनेची PDF डाऊनलोड करण्यासाठी खाली या लेखात दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून डाऊनलोड करू शकतात.

भरतीचे नावअधिसूचना
HPCL Technician Recruitment 2023 Notification PDFयेथे डाऊनलोड करा

HPCL Technician Recruitment 2023 Application From (ऑनलाइन अर्ज)

हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (HPCL) मार्फत HPCL Assistant Technician Recruitment 2023 असिस्टंट प्रोसेस टेक्निशियन (APT), असिस्टंट बॉयलर टेक्निशियन (ABT), असिस्टंट फायर ॲंड सेफ्टी ऑपरेटर (AFSO), असिस्टंट मेंटेनन्स टेक्निशियन इलेक्ट्रिकल (AMT-E) या पदांच्या एकूण 60 रिक्त जागांसाठी भरती अधिसूचना प्रसिद्ध केली आहे. चिकू पात्रता धारक उमेदवार 01 फेब्रुवारी 2023 ते 25 फेब्रुवारी 2023 ऑनलाइन पद्धतीने अर्ज करू शकतात.

भरतीचे नावऑनलाइन अर्ज
HPCL Technician Recruitment 2023 Application FormApply Online

महत्वाच्या तारखा (Important Dates)

ऑनलाइन अर्ज करण्यास सुरुवात01 फेब्रुवारी 2023
ऑनलाइन अर्ज करण्याची शेवटची तारीख25 फेब्रुवारी 2023

HPCL Technician Recruitment 2023 Vacancy (रिक्त पदे)

पदाचे नावSCSTOBCEWSURएकूण
असिस्टंट प्रोसेस टेक्निशियन60332530
असिस्टंट बॉयलर टेक्निशियन07
असिस्टंट फायर ॲंड सेफ्टी ऑपरेटर 50621018
असिस्टंट मेंटेनन्स टेक्निशियन (इलेक्ट्रिकल)05
एकूण110953560

HPCL Technician Recruitment 2023 Eligibility Criteria (पात्रता निकष)

I) शैक्षणिक पात्रता (Educational Qualification)

पदाचे नावशैक्षणिक पात्रता
असिस्टंट प्रोसेस टेक्निशियनB.Sc मध्ये एकूण 60% गुण. मुख्य विषय (ऑनर्स)/ पॉलिमर केमिस्ट्री/ इंडस्ट्रियल केमिस्ट्री म्हणून केमिस्ट्रीसह. रासायनिक अभियांत्रिकी / पेट्रोकेमिकल अभियांत्रिकी / रासायनिक अभियांत्रिकी (खते) / रासायनिक अभियांत्रिकी (प्लास्टिक आणि पॉलिमर) / रासायनिक अभियांत्रिकी (साखर तंत्रज्ञान) / रिफायनरी आणि पेट्रोकेमिकल अभियांत्रिकी / रासायनिक अभियांत्रिकी (तेल तंत्रज्ञान) / रासायनिक अभियांत्रिकी (तेल तंत्रज्ञान) मध्ये एकूण 60% गुण टेक). SC/ST/PwBD मधील उमेदवारांसाठी 50% एकूण गुण.
असिस्टंट बॉयलर टेक्निशियन NCVET द्वारे मंजूर बारावीत 60% एकूण गुण किंवा ITI मधील एकूण गुण 60%, SC/ST/PwBD मधील उमेदवारांसाठी एकूण गुण 50% आणि प्रथम श्रेणी बॉयलर अटेंडंट सक्षमता प्रमाणपत्र
असिस्टंट फायर ॲंड सेफ्टी ऑपरेटर 12 वी (सायन्स) 60%
आणि
फायर फायटींग कोर्स प्रमाणपत्र
किंवा
नागपूर फायर कॉलेजमधून सब ऑफिसर्स कोर्स.
किंवा
डिप्लोमा इन फायर अँड सेफ्टीमध्ये एकूण 60% गुण

(SC/ST/PwBD उमेदवार 50%)
असिस्टंट मेंटेनन्स टेक्निशियन (इलेक्ट्रिकल)60 % गुणांसह इलेक्ट्रिकल इंजीनियरिंग डिप्लोमा उत्तीर्ण
किंवा
60 % गुणांसह इलेक्ट्रॉनिक्स व इलेक्ट्रिकल इंजीनियरिंग डिप्लोमा उत्तीर्ण
(SC/ST/PwBD उमेदवार 50%)

HPCL Technician Recruitment 2023 Agelimit (वयोमर्यादा)

• 1 फेब्रुवारी 2023 रोजी उमेदवाराचे किमान व कमाल वय खालीलप्रमाणे असावे.

किमान वय18 वर्षे
कमाल वय25 वर्षे

कमाल वयोमर्यादेतील सूट :-

श्रेणीकमाल वयोमर्यादेतील सूट
SC/ST5 वर्षे
OBC3 वर्षे
PwBD10 वर्षे

HPCL Technician Recruitment 2023 Salary (वेतन)

CTCRs. 7,52,000/- per annum
Pay ScaleRs. 27500/- to Rs. 100000/-)

Job Location (नोकरीचे ठिकाण)

• Mumbai Refinery, B.D. Patil Marg, Mahul, Mumbai – 400074, Maharashtra, India

HPCL Technician Recruitment 2023 Selection Process (निवड प्रक्रिया)

संबंधित पदांसाठी नमूद केलेल्या सर्व पात्रता निकषांची पूर्तता करणार्‍या उमेदवारांना संगणक आधारित चाचणी (CBT) साठी बोलावले जाईल ज्यामध्ये सामान्य अभियोग्यता चाचणी आणि तांत्रिक/व्यावसायिक ज्ञान यांचा समावेश असेल. HPCL ने ठरवल्यानुसार CBT वेगवेगळ्या ठिकाणी वेगवेगळ्या चाचणी केंद्रांवर घेण्यात येईल. कोणत्याही कारणास्तव कोणत्याही टप्प्यावर कोणतेही चाचणी केंद्र समाविष्ट करण्याचा/वगळण्याचा अधिकार महामंडळ राखून ठेवते. कोणत्याही कारणास्तव चाचण्या किंवा चाचणी केंद्रांच्या तारखेत बदल करण्याची विनंती मान्य केली जाणार नाही.

CBT मध्ये पात्र ठरलेल्या उमेदवारांना दस्तऐवज पडताळणी आणि कौशल्य चाचणीसाठी, श्रेणीनिहाय आणि स्थाननिहाय गुणवत्ता यादीच्या आधारावर (HPCL ने ठरवलेल्या CBT च्या कट-ऑफ गुणांनुसार) बोलावले जाईल. कौशल्य चाचणी केवळ “पात्रता” स्वरूपाची असेल.

शारीरिक/वैद्यकीय योग्यता | Physical and Medical Fittness

कौशल्य चाचणीनंतर निवडलेल्या उमेदवारांना HPCL च्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार रोजगारपूर्व वैद्यकीय तपासणी करणे आवश्यक आहे. कृपया लक्षात घ्या की दोषपूर्ण रंग दृष्टी ही HPCL च्या प्री-एम्प्लॉयमेंट मेडिकल नॉर्म्स अंतर्गत अपात्रता आहे. कंपनीचे अधिकृत डॉक्टर / नामनिर्देशित रुग्णालये अशा उमेदवारांच्या आरोग्याचे मूल्यांकन करतील आणि अंतिम नियुक्ती कंपनीने निर्धारित केलेल्या वैद्यकीय मानकांची पूर्तता करण्याच्या अधीन असेल. कंपनी डॉक्टर/कंपनी अधिकृत डॉक्टरांचा वैद्यकीय तंदुरुस्तीचा निर्णय अंतिम असेल आणि सर्व उमेदवारांना बंधनकारक असेल. महामंडळाकडून या संदर्भात कोणताही पत्रव्यवहार किंवा शंका विचारली जाणार नाहीत.

जाहिरात केलेल्या पदांसाठी मोकळ्या भागात काम करणे, उंच इमारतींवर चढणे, पायऱ्या आणि माकड शिडीने स्तंभ आणि टाक्या चढणे, युनिटच्या आपत्कालीन परिस्थितीला त्वरित प्रतिसाद देणे किंवा प्रक्रिया अपसेट करणे, मोठ्या ऑपरेटिंग क्षेत्रांवर हालचाल करणे, उंचीवर काम करणे, संरक्षणात्मक उपकरणांसह धोकादायक ठिकाणी काम करणे, सर्व तीन पाळ्यांमध्ये आणि सर्व हवामानात काम करणे आवश्यक आहे. सर्व तीन पाळ्यांमध्ये आणि सर्व हवामानात. म्हणून, सर्व अर्जदारांनी अर्ज करण्यापूर्वी नोकरीसाठी त्यांची योग्यता सुनिश्चित करणे आवश्यक आहे.

ऑनलाइन अर्ज कसा करावा? How to apply online?

I) उमेदवाराने www.hindustanpetroleum.com या वेबसाइटला भेट देऊन ऑनलाइन पद्धतीने अर्ज करणे आवश्यक आहे आणि Careers -> Job opening वर क्लिक करा. अर्जाचा अन्य कोणत्याही मार्ग/पद्धतीने स्वीकारला जाणार नाही.

ii) ऑनलाइन अर्ज भरण्यापूर्वी उमेदवाराने नवीनतम पासपोर्ट आकाराच्या रंगीत फोटोची सॉफ्ट कॉपी आणि स्वाक्षरीची स्कॅन केलेली प्रत (200 kb पेक्षा कमी jpg/gif फॉरमॅटमध्ये) तयार ठेवावी.

iii) सर्व संबंधित तपशीलांसह ऑनलाइन फॉर्म भरा. ऑनलाइन अर्जामध्ये तुमचा नवीनतम पासपोर्ट आकाराचा फोटो आणि स्वाक्षरी अपलोड करा.

iv) ऑनलाइन अर्ज सबमिट केल्यावर, स्क्रीनवर 12 अंकी अर्ज क्रमांक तयार केलेली प्रणाली प्रदर्शित होईल. कृपया लक्षात घ्या की हा अर्ज क्रमांक महत्त्वाचा आहे आणि संपूर्ण निवड प्रक्रियेदरम्यान भविष्यातील सर्व संदर्भांसाठी आवश्यक असेल. ऑनलाइन अर्जाची प्रिंटआउट घ्या, अलीकडील रंगीत पासपोर्ट आकाराचा फोटो (ऑनलाइन अर्जामध्ये अपलोड केल्याप्रमाणे तोच फोटो) चिकटवा, स्वाक्षरीसाठी दिलेल्या जागेत साइन करा आणि भविष्यातील संदर्भासाठी सुरक्षितपणे ठेवा.

अर्जाचे शुल्क (Application Fee)

GEN/OBC/EWSRs. 590/- + Payment Gateway Charges
SC/ST/PwBDNill
अधिकृत वेबसाईटwww.hindustanpetroleum.com
अधिसूचना (Notification)येथे डाऊनलोड करा
ऑनलाइन अर्जApply Here

FAQs

Q1. हिंदूस्तान पेट्रोलियम कार्पोरेशन लिमिटेड टेक्निशियन भरती 2023 चा ऑनलाइन अर्ज करण्याची शेवटची तारीख कोणती आहे? (What is the last date of online application for HPCL Technician Recruitment 2023?)

And. 25 फेब्रुवारी 2023

Q2. हिंदूस्तान पेट्रोलियम कार्पोरेशन लिमिटेड टेक्निशियन भरती 2023 चा ऑनलाइन अर्ज करण्याची अधिकृत वेबसाईट कोणती आहे? (What is the official website of online application for HPCL Technician Recruitment 2023?)

Ans. www.hindustanpetroleum.com

Q3. हिंदूस्तान पेट्रोलियम भरती 2023 साठी निवडप्रक्रिया काय आहे? (What is the selection process for HPCL Technician Recruitment 2023?)

Ans. हिंदूस्तान पेट्रोलियम भरती 2023 साठी निवड संगणक आधारित चाचणी (CBT), कागदपत्र तपासणी, कौशल्य चाचणी द्वारे होईल.

Leave a Comment