Top 30 Trending Business Ideas for Housewives: गृहिणी घरबसल्या कमी गुंतवणुकीत सुरु करु शकतील हे व्यवसाय

Home Based Business Ideas For Housewives: 2023 मध्ये घरात बसलेल्या महिला, गृहिणी, माता यांच्यासाठी बिझनेस आयडिया, पैसे कसे कमवायचे, व्यवसाय कसा करायचा, लघुउद्योग, रोजगार, कमी शिकलेल्या, अशिक्षित, साईड बिझनेस, वीकेंड बिझनेस, गावातील महिलांसाठी, कमी गुंतवणूक, काम करणाऱ्या महिलांसाठी. (Home Based Business Ideas For Housewives in Marathi) (wom plen, ladies, without or low investment, side business, weekend business, working women, village ladies)

अशी अनेक कामे आहेत जी कोणतीही गृहिणी किंवा आई तिच्या घरातून करू शकते आणि तिच्या कुटुंबाच्या आर्थिक मदतीसाठी हातभार लावू शकते. ही कामे करण्‍यासाठी अर्थात व्‍यवसाय करण्‍यासाठी, त्‍यांना त्‍यांच्‍या दैनंदिन जीवनातून थोडा वेळ आणि थोडी मेहनत हवी असते..

घरी बसलेल्या महिलांसाठी बिझनेस आयडिया (Home Based Business Ideas for Ladies)

आजच्या काळात स्त्रिया कमी शिकलेल्या असतील, सुशिक्षित असतील, गृहिणी असतील, नोकरदार महिला असतील किंवा अगदी खेड्यातील स्त्रिया, सर्व व्यवसाय करण्यास सक्षम आहेत. यानंतर गोष्ट येते सर्व स्त्रिया कोणत्या प्रकारचा व्यवसाय करू शकतात , म्हणून आज या लेखात आम्ही तुमच्यासाठी वेगवेगळ्या प्रकारच्या महिलांसाठी विविध व्यवसाय कल्पना घेऊन आलो आहोत. यासाठी तुम्हाला हा लेख शेवटपर्यंत वाचावा लागेल.

महिलांसाठी साइड बिझनेस (Side business for women)

घरात बसून महिला हा बिझनेस साइड बिझनेस म्हणून करू शकतात –

1. ट्यूशन किंवा कोचिंगचे काम (Tuitions or Coaching)

तुमचा अभ्यास चांगला झाला असेल आणि तुम्हाला शिकवण्याची आवड असेल तर तुम्ही घरातूनच मुलांना ट्यूशन (Tuitions) बिझनेस सुरू करू शकता. ट्यूशन शिकवण्याचे काम करण्यासाठी तुम्हाला रोजच्या जीवनातून एक ते दोन तास काढावे लागतील. पहिल्या काही विद्यार्थ्यांसह तुम्ही तुमचा शिकवणी वर्ग घरबसल्या सुरू करू शकता आणि तुमच्याकडे येणाऱ्या विद्यार्थ्यांची संख्या वाढू लागल्यावर तुम्ही मोठ्या प्रमाणावर कोचिंग सेंटरही उघडू शकता. आम्ही तुम्हाला आमच्या आधीच्या लेखात कोचिंग सेंटर उघडण्याच्या प्रक्रियेबद्दल तपशीलवार सांगितले आहे.

कोचिंग सेंटर साठी एकूण खर्चकमित कमी 5 हजार
नफा (Profit)10 हजार रुपये प्रति महिना

2. संगीत टीचर (Music Teacher)

ज्या गृहिणींना संगीताचे ज्ञान आहे, त्या गृहिणी मुलांना घरातूनच संगीताचे शिक्षण देण्यासाठी प्रशिक्षण देऊ शकतात. याशिवाय जर कोणाला ड्रॉइंग (Drawing) कसे बनवायचे याचे चांगले ज्ञान असेल तर ते मुलांना ड्रॉइंग शिकवण्याचे क्लासही देऊ शकतात. किंवा गृहिणीला कोणत्याही प्रकारची कला आणि हस्तकलेचे ज्ञान असले तरी ती या ज्ञानातून पैसे कमवू शकते.

संगीत क्लास एकूण खर्चजवळपास 5-10 हजार रुपये
नफा (Profit)5 हजार प्रति महिना

4. अकाउंट किपिंग (Account Keeping)

जर गृहिणी कॉमर्स पदवीधर असेल, तर ती तिच्या घरातून अकाउंट किपिंगचा व्यवसाय सुरू करू शकते. कारण अनेक छोट्या कंपन्या अशा लोकांच्या शोधात आहेत जे त्यांच्या कंपनीच्या खात्याशी संबंधित काम जसे की त्यांच्यासाठी ताळेबंद तयार करू शकतात. या प्रकारची होम बेस जॉब मिळविण्यासाठी, तुम्हाला फक्त तुमचा सीव्ही जॉब प्लेसमेंट साइटवर अपलोड करावा लागेल.

5. ऑनलाइन तिकीट बुकिंग व्यवसाय (Ticket Booking Business)

जर तुम्हाला रेल्वे, विमानांचे ऑनलाइन तिकीट कसे बुक करायचे आणि विजेचे बिल कसे भरायचे हे माहित असेल, तर तुम्ही लोकांसाठी ऑनलाइन तिकीट बुक करण्याचे आणि त्यांचे बिल तुमच्या घरून भरण्याचे काम सुरू करू शकता. हे काम सुरू करण्यासाठी तुम्हाला फक्त इंटरनेट, कॉम्प्युटर आणि प्रिंटरची गरज आहे. साइड बिझनेस म्हणून हे काम सुरू करून तुम्ही पैसे कमवू शकता.

टिकीट बुकिंग व्यवसायासाठी येणारा खर्च15 – 25 हजार रुपये
नफा5-10 हजार प्रति महिना

6. ऑनलाइन सर्वे (Online Survey)

अशा अनेक कंपन्या आहेत ज्या लोकांच्या शोधात आहेत जे त्यांच्या कंपनीसाठी घरी बसून, फोनवर किंवा ऑनलाइन सर्वे करू शकतात. त्यामुळे घरी बसून अर्धवेळ नोकरी करण्याचा विचार करणाऱ्या गृहिणी सर्वेक्षणाचे काम करू शकतात. ही नोकरी मिळवण्यासाठी त्यांना फक्त Naukri.com सारख्या साइटवर त्यांचा बायोडाटा शेअर करावा लागेल.

ऑनलाइन सर्वे साठी खर्चखर्च नाही
नफानोकरीत मिळणा-या पगारापेक्षा जास्त

7. ऑनलाइन कपडे विक्रिचा व्यवसाय

आजकाल अनेक गृहिणी आहेत ज्या ऑनलाईनद्वारे कपडे विक्रीचा व्यवसाय करतात आणि तुम्हाला हवे असल्यास तुम्हीही हे काम करू शकता. कपडे विकण्यासाठी किंवा बुटीकचा व्यवसाय करण्यासाठी तुम्हाला कपड्यांचे फोटो सोशल मीडिया साइटवर टाकावे लागतील आणि ज्या ग्राहकांना ते कपडे हवे आहेत त्यांच्यापर्यंत हे कपडे पोहोचवावे लागतील. कपड्यांव्यतिरिक्त, आपण बॅग, दागिने आणि इतर गोष्टी देखील ऑनलाइन विकू शकता. वर नमूद केलेल्या व्यवसायांव्यतिरिक्त, आपण इच्छित असल्यास, आपण योग, इंग्रजी, नृत्य यासारख्या गोष्टी शिकवण्याचे काम देखील सुरू करू शकता.

ऑनलाइन कपडे विक्रिच्या व्यवसायासाठी गुंतवणूक
नफाअस्थिर

अशिक्षित किंवा कमी शिक्षित महिलांच्या बिझनेस आयडिया

8. लंच बॉक्स व्यवसाय किंवा टिफिन सर्विस (Tiffin Services)

जर तुम्हाला चांगले जेवण कसे बनवायचे हे माहित असेल तर तुम्ही खाद्यपदार्थांचे बॉक्स विकण्याचा व्यवसाय देखील करू शकता. फूड बॉक्स व्यवसाय सुरू करण्यासाठी कोणत्याही प्रकारचे प्रशिक्षण घेण्याची आवश्यकता नाही. फक्त आपल्या हातात चव असणे आवश्यक आहे. तुम्ही तयार केलेले अन्न तुम्ही घरापासून दूर अभ्यास करणाऱ्या आणि काम करणाऱ्या विद्यार्थ्यांना विकू शकता.

जेवणाच्या डब्यांच्या व्यवसायात किंवा टिफिन सेवेतील खर्चजवळपास 5 हजार
नफा10 हजार रुपये
9. बेबी सिटिंग व्यवसाय (Baby Sitting Business)

आजकाल बहुतेक स्त्रिया काम करत आहेत ज्यांना त्यांच्या मुलांसाठी आया म्हणजेच बेबी सिटरची गरज असते. त्यामुळे, तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही तुमच्या घरातून बेबी सिटरचे काम सुरू करू शकता आणि तुमच्या भागातील ज्यांच्या माता काम करत आहेत, अशा मुलांची काळजी घेऊ शकता. पण या कामासाठी तुम्हाला रोज किमान 9 तास द्यावे लागतील हे लक्षात ठेवा. यासोबतच तुमच्या घरात एक जागा बनवावी लागेल जिथे तुम्ही मुलांना खेळण्यासाठी आणि बागडण्यासाठी सुविधा देऊ शकता.

बेबी सिटिंग व्यवसायासाठीचा खर्च2 ते 4 हजार रुपये
नफा5 हजार प्रति महिना

10. मेहंदी लावण्याचा व्यवसाय (Mehandi Business)

ज्या गृहिणींना मेहंदी कशी लावायची ते माहित आहे ते स्वतःच्या घरातून मेहंदी लावण्याचे काम सुरू करू शकतात आणि पैसे कमवू शकतात. प्रत्येक ऋतूत स्त्रिया मेहंदी लावतात, पण सणासुदीच्या काळात मेंदीच्या व्यवसायालाही मागणी खूप असते. मेहंदी लावण्याचा हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी कोणत्याही प्रकारची किंमत नाही. तथापि, जर तुम्ही तुमच्या घरापासून मेहंदी लावण्याचे काम सुरू केले तर तुम्हाला तुमच्या घराबाहेर या व्यवसायाशी संबंधित बोर्ड लावणे आवश्यक आहे. जेणेकरुन लोकांना तुमच्या मेहंदी व्यवसायाबद्दल माहिती होईल.

मेहंदी व्यवसायासाठी चा खर्च200 ते 500 रुपये
नफा2 ते 3 हजार रुपये
11. दागिणे बनवण्याचा व्यवसाय (Jewellery Making Business)

कृत्रिम दागिने बनवण्याचा व्यवसायही घरबसल्या करू शकतो. त्यांना फक्त कृत्रिम दागिने कसे बनवायचे याचे ज्ञान असायला हवे. जर तुम्हाला आर्टिफिशियल ज्वेलरी कसे बनवायचे याचे ज्ञान नसेल तर तुम्ही काही काळ दागिने बनवण्याचे प्रशिक्षण घेऊन हाताने बनवलेल्या दागिन्यांचा व्यवसाय सुरू करू शकता. प्रशिक्षण घेऊन, जेव्हा तुम्ही चांगले दागिने कसे बनवायचे ते शिकता, तेव्हा तुम्ही हे दागिने ऑनलाइन किंवा तुमच्या परिसरातील कोणत्याही दुकानात विकू शकता.

दागिने बनविण्याच्या व्यवसायात गुंतवणूक5 ते 7 हजार रुपये
नफा35 %

महिला विकेंड व्यवसाय आयडिया (Women Weekend Business Ideas)

12. कुकिंग क्लास (Cooking Class)

जर तुम्हाला चांगले जेवण कसे बनवायचे हे माहित असेल तर तुम्ही तुमच्या घरून लोकांना स्वयंपाक शिकवण्याचे काम सुरू करू शकता आणि आठवड्यातून दोन दिवस कुकिंग क्लासेस देऊन पैसे कमवू शकता. हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, तुम्हाला काही भांडी आणि एक स्वयंपाकघर लागेल.

कुकिंग क्लास व्यवसाय गुंतवणूक20 ते 25 हजार रुपये
नफा30 %

13. संगणक दुरुस्ती सेवा (Computer Repair Service)

ज्या महिलांना सॉफ्टवेअरचे चांगले ज्ञान आहे आणि ज्या महिलांनी IT क्षेत्राशी संबंधित शिक्षण घेतले आहे, त्यांना हवे असल्यास त्या घरून संगणक दुरुस्तीचे काम सुरू करू शकतात आणि त्यांना हवे असल्यास इंटरनेट कॅफेही घरातून सुरू करू शकतात.

संगणक दुरुस्ती सेवा सुरू करण्यासाठी येणारा खर्च5 ते 10 हजार रुपये
नफाअस्थिर

14. यूट्यूब चॅनेल (YouTube Channel)

वेबसाइटप्रमाणेच, तुम्ही तुमचे YouTube चॅनल सुरू करून पैसे कमवू शकता. YouTube चॅनल सुरू करण्यासाठी, तुम्हाला फक्त एक खाते तयार करावे लागेल, म्हणजे YouTube चॅनेल आणि त्या चॅनेलवर व्हिडिओ अपलोड करावे लागतील. परंतु जेव्हा तुम्हाला एडिटिंग आणि स्क्रिप्टिंग माहित असेल तेव्हाच तुम्ही YouTube चॅनल सुरू करू शकता.

यूट्यूब मध्ये गुंतवणूक
नफाअस्थिर

15. भाषांतर (Translation)

जर तुम्हाला एका भाषेतून दुसऱ्या भाषेत भाषांतर कसे करायचे हे माहित असेल तर तुम्ही तुमच्या घरून भाषांतर करण्याचा व्यवसाय देखील सुरू करू शकता. अशा अनेक वेबसाईट आहेत ज्यांना भाषांतरकाराची आवश्यकता असते. तसेच, अनेक लेखक आहेत ज्यांना त्यांची पुस्तके अनुवादित करण्यासाठी अनुवादकाची आवश्यकता आहे. त्यामुळे, जेव्हा तुम्ही हा व्यवसाय सुरू करता तेव्हा तुम्हाला भाषांतराशी संबंधित अनेक कामे सहज मिळू शकतात.

भाषांतरासाठी खर्च
नफाअस्थिर

16. फ्रीलांसर लेखक (Freelancer Writer)

बर्‍याच वेबसाइट्सना फ्रीलांसर लेखकाची आवश्यकता असते, म्हणून जर तुम्हाला चांगले लेख कसे लिहायचे हे माहित असेल तर तुम्ही स्वतंत्र लेखक बनू शकता. फ्रीलांसर लेखकाची नोकरी मिळविण्यासाठी, तुम्हाला तुमचा सीव्ही ऑनलाइन पोस्ट करावा लागेल. त्यानंतर तुम्हाला त्या कंपन्यांकडून कॉल येईल, ज्यात फ्रीलांसर लेखकाची आवश्यकता असेल. ऑनलाइन फ्रीलान्सिंगमधून पैसे कमावता येतात.

फ्रीलांसर लेखनाचा खर्च
नफाकामावर अवलंबून

गावातील महिलांसाठी व्यवसाय (Business for Village Women)

17. लोणचे आणि तूप विकण्याचा व्यवसाय (Pickle and Ghee Selling Business)

घरी बनवलेले लोणचे आणि तूप अनेकांना आवडते आणि विकत घेतले जाते. त्यामुळे जर तुम्हाला लोणचे आणि तूप कसे बनवायचे हे माहित असेल तर तुम्ही त्यांची विक्री सुरू करू शकता आणि चांगला नफा मिळवू शकता. या दोन्ही गोष्टी प्रत्येक हंगामात विकत घेतल्या जातात.

लोणचे आणि तूप विकण्याच्या व्यवसायामध्ये गुंतवणूक2 ते 3 हजार रुपये
नफा25 ते 30 %

18. मिठाई विक्रीचा व्यवसाय (Dessert Selling Business)

घरातून मिठाई बनवून विकणाऱ्या अनेक गृहिणी आहेत. म्हणूनच, जर तुम्हाला स्वादिष्ट मिठाई कशी बनवायची हे देखील माहित असेल तर लोकांच्या लग्नात किंवा इतर कोणत्याही समारंभात तुम्ही बनवलेल्या मिठाई विकण्याचे काम तुम्ही करू शकता.

मिठाई विक्रीचा व्यवसायजवळपास 5 हजार रुपये
नफा10 हजार रुपये प्रति महिना

19. कोणत्याही प्रकारचे दुकान सुरू करण्याचा व्यवसाय (Shop Business)

तुम्ही तुमच्या घरातून किराणा, कॉस्मेटिक, स्टेशनरी यासारखे कोणतेही दुकान जसे कि किराणा दुकान, फुलांच्या दुकानाचा व्यवसाय सुरू करू शकता, फक्त तुम्हाला हे लक्षात ठेवावे लागेल की तुम्ही ज्या खोलीतून तुमचे दुकान सुरू करणार आहात त्या खोली मुख्य रस्त्याला लागून असावी. जर तुमच्या घरात अशी खोली नसेल जिथून तुम्ही तुमचे दुकान सुरू करू शकता, तर तुम्ही तुमच्या घराजवळ एक दुकान देखील भाड्याने घेऊ शकता. कारण घराजवळ दुकान असल्याने कोणतीही गृहिणी आपले घर तसेच दुकान सहज सांभाळू शकेल.

दुकाना साठी खर्च20 ते 25 हजार रुपये
नफा10 ते 15 हजार

20. मेणबत्ती बनवण्याचा व्यवसाय (Candle Making Business)

तुम्ही मेणबत्तीचा व्यवसाय सुरू करण्याचाही विचार करू शकता. मेणबत्त्यांचा वापर सजावटीपासून ते धार्मिक स्थळांपर्यंत केला जातो आणि हा व्यवसाय घरबसल्याही करता येतो. तथापि, मेणबत्तीचा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, प्रथम तुम्हाला मेणापासून मेणबत्त्या कशा बनवल्या जातात याचे तंत्र शिकावे लागेल.

मेणबत्ती बनवण्याच्या व्यवसायासाठी गुंतवणूक5 ते 10 हजार रुपये
नफा20 ते 30 %

महिलांसाठी कमी गुंतवणूकीचा व्यवसाय (Low Investment Business for Women)

21. केक बनवण्याचा व्यवसाय (Cake Making Business)

घरी केक बनवणाऱ्या आणि विकणाऱ्याही अनेक गृहिणी आहेत. त्यामुळे तुम्हालाही केक कसा बनवायचा हे माहित असेल तर तुम्हीही केक विकण्याचा व्यवसाय सुरू करू शकता. सुरुवातीला तुम्ही तुमच्या परिसरातील लोकांकडून केक बनवण्याच्या ऑर्डर घेऊ शकता आणि हळूहळू तुमच्या परिसरातील केकच्या दुकानातही केक विकायला सुरुवात करू शकता.

केक बनवण्याचा व्यवसाय गुंतवणूक5 ते 10 हजार रुपये
नफा20 ते 30 %

22. विवाह संस्था (Marriage Bureau)

गृहिणीही घरी बसून मॅरेज संस्थेचा व्यवसाय सुरू करू शकतात. या व्यवसायात जास्त गुंतवणूक करावी लागत नाही. फक्त तुमच्याकडे काही चांगल्या उमेदवारांची माहिती असणे आवश्यक आहे जे जीवनसाथी शोधत आहेत आणि उमेदवारांना त्यांच्या जीवनसाथीशी ओळख करून तुम्ही कमिशन म्हणून चांगली रक्कम मिळवू शकता.

विवाह संस्था व्यवसाय गुंतवणूक5 ते 10 हजार रुपये
नफा6 ते 8 हजार रुपये

23. इव्हेंट मॅनेजमेंट व्यवसाय (Event Management Business)

मुलींना इव्हेंट मॅनेजमेंट करायला आवडते आणि जर तुम्हाला हवे असेल तर तुम्ही घरी बसून तुमचा स्वतःचा इव्हेंट मॅनेजमेंट व्यवसाय करु शकता आणि इव्हेंट मॅनेजर बनू शकता. इव्हेंट मॅनेजमेंट बनून, तुम्ही लोकांचा वाढदिवस, वर्धापन दिन, नवीन वर्ष, कोणताही सण किंवा पार्ट्यांसाठी कार्यक्रम आखू शकता आणि पैसे कमवू शकता.

इव्हेंट मॅनेजमेंट व्यवसाय गुंतवणूक5 हजार रुपये
नफा10 हजार रुपये

24. ब्यूटी पार्लर (Beauty Parlour)

ब्युटी पार्लरचा व्यवसाय करणे गृहिणींसाठीही एक चांगला पर्याय ठरू शकतो. कोणतीही गृहिणी हा व्यवसाय घरूनच चालवू शकते. तथापि, हा व्यवसाय सुरू करण्यापूर्वी, आपल्याला प्रशिक्षण घेणे आवश्यक आहे. प्रशिक्षण घेतल्यानंतर तुम्ही हा व्यवसाय तुमच्या घरातून सुरू करू शकता किंवा तुमच्या घराजवळ एखादे दुकान भाड्याने घेऊन तेथून हा व्यवसाय सुरू करू शकता.

ब्यूटी पार्लर व्यवसाय गुंतवणूककमीत कमी 20 ते 25 हजार रुपये
नफा10 हजार रुपये

25. टेलरिंग व्यवसाय (Tailoring Business)

जर तुम्हाला शिलाई कशी करायची हे माहित असेल तर तुम्ही हा व्यवसाय देखील करू शकता आणि लोकांचे कपडे शिवू शकता. लोकांचे कपडे शिवण्याव्यतिरिक्त तुम्ही मुलींना कपडे शिवण्याशी संबंधित क्लासेस देऊ शकता आणि पैसे कमवू शकता.

टेलरिंग व्यवसाय गुंतवणूक3 ते 5 हजार रुपये
नफा5 ते 7 हजार रुपये

नोकरी करणाऱ्या किंवा काम करणाऱ्या महिलांसाठी व्यवसाय

26. ब्लॉगिंग (Blogging)

ब्लॉगिंगचा व्यवसाय घरबसल्याही केला जाऊ शकतो, परंतु हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, आर्टिकल कसे लिहिले जाते आणि लोकांना कोणत्याही प्रकारचे विषय वाचण्यात रस आहे याची समज असणे आवश्यक आहे.

ब्लॉगिंग व्यवसाय गुंतवणूक
नफाकामावरती अवलंबून

27. इंटीरियर डिझाइनिंग (Interior Designing)

तुम्हाला इंटेरिअर डिझायनिंगची आवड असेल आणि तुम्ही इंटेरिअर डिझायनिंगचा कोर्स केला असेल, तर तुम्ही घरबसल्या इंटेरिअर डिझायनिंगचा व्यवसायही करू शकता आणि लोकांची घरे आणि ऑफिसेस सजवू शकता. तथापि, हा व्यवसाय सुरू करण्यापूर्वी, तुम्हाला तुमच्या स्वतःच्या इंटेरिअर डिझायनिंगच्या या व्यवसायाचा प्रचार करावा लागेल. जेणेकरून लोकांना तुमच्या या व्यवसायाची माहिती मिळू शकेल.

इंटीरियर डिझाइनिंग गूंतवणूक
नफा5 ते 10 हजार रुपये

28. एसइओ सल्लागार (SEO Consultant)

SEO च्या मदतीने, वेब पेज ASRP निकालांमध्ये पहिल्या पेजवर आणले जाते आणि यावेळी अनेक ऑनलाइन कंपन्या आहेत ज्या व्यावसायिक SEO व्यक्ती शोधत आहेत, म्हणून आपण इच्छित असल्यास, आपण आपल्या घरातून एसइओ कन्स्लटिंग सुरू करू शकता. एसइओ कन्सल्टिंग व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, तुम्हाला फक्त इंटरनेट कनेक्शनसह संगणक आवश्यक असेल. तुम्हाला सोशल मीडिया प्रोफाइल पेज देखील तयार करावे लागेल. ज्याच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या सेवा, तुमचा संपर्क क्रमांक लोकांशी शेअर करू शकता आणि त्यांना तुमच्या कन्सल्टिंगबद्दल माहिती देऊ शकता.

एसइओ कन्सल्टिंग व्यवसाय गुंतवणूक
नफा5 ते 7 हजार रुपये

29. वेब डिझायनिंग (Web Designing)

वेबसाइट डिझायनिंगचा कोर्स केलेल्या महिला घरबसल्या वेबसाइट डिझायनिंगचे काम करू शकतात. वेबसाइट डिझायनिंगचे काम करण्यासाठी, तुम्हाला फक्त वेबसाईट बनवण्याचे काम करणाऱ्या कंपन्यांशी संपर्क साधावा लागेल. जेणेकरून तो तुम्हाला वेब डिझायनिंगचे काम देऊ शकेल.

वेब डिझायनिंग व्यवसाय गुंतवणूक5 हजार रुपये
नफा5 ते 10 हजार रुपये

30. रिझ्यूम रायटिंग (Resume Writing)

जर तुम्हाला रिझ्यूम रायटिंग चांगले माहित असेल तर तुम्ही तुमच्या घरातील लोकांसाठी रेझ्युमे लिहिण्याचा व्यवसाय करू शकता. हा घरगुती व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, तुम्हाला संगणक आणि प्रिंटरची आवश्यकता असेल. त्यामुळे हे काम सुरू करण्यापूर्वी या सर्व गोष्टींची व्यवस्था करावी.

रिझ्यूम रायटिंग व्यवसाय गुंतवणूक
नफा3 ते 4 हजार रुपये

तुम्ही कोणताही व्यवसाय वेळ देवून, मनापासून, जिद्दीने सुरू केलात तर तुम्ही कमी वेळात घरी बसून पैसे कमवू शकता. तसेच, तुम्ही फक्त तोच व्यवसाय सुरू करण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे ज्याबद्दल तुम्हाला माहिती आहे पण त्याचवेळी तुम्हाला त्या व्यवसायात रस असणे आवश्यक आहे.

Leave a Comment